Jump to content
IPSViet.com

Sign in to follow this  
DzuiDze88

[SOLVED] Convert VBB 3.8.6 sang IPB 3.2.0

Recommended Posts

Mình muốn tìm hiểu về ipb thôi.

Mình đã covert được nhưng lại bị lỗi toàn bộ fonts. source vbb mình set UTF8 rồi.
hay là tại vì IPB đang view ở chế độ khác ? mình chỉnh ở đâu dc ?

mình đã import langviet và chọn làm ngôn ngữ default,

Giúp mình với. lỗi toàn fonts thế này thì chỉ còn cách quay về xài vbb mất.

IPB 3.2 hỗ trợ convert từ những forum software khác rất tốt bằng app IPS Converters. Mình cũng đã vừa thử convert vbb 3.8.6 sang ipb 3.2 để kiểm tra giúp bạn và hoàn toàn ko bị lỗi font.

Bạn thử vào chỉnh acp -> settings -> system -> Document character set điền vào UTF-8 (có dấu "-")

Nếu vẫn ko dc bạn có thể gửi database qua, mình sẽ convert dùm cho bạn.

Nếu làm như doremon không được thì:
Xem lại khi tạo data bạn chọn latin hay unicode? data của IPB có charset latin1_swedish_ci còn data của VBB thường lại là utf8_general_ci. Đây có thể lỗi font khi convert!??

Khi convert sang IPB thì tất cả mật khẩu của thành viên đều phải lostpass lại đấy bạn, mình thử rồi, bài viết, thành viên, box sang hết, mỗi pass ko dùng đc pass cũ của VBB!

Hôm nay mình cũng vừa sửa database bị lỗi font cho 1 bạn bằng cách vào ACP -> backup db, sau đó download cái db đó về và import nó lên localhost, ngạc nhiên vì ở localhost hoàn toàn ko lỗi font. Xong mình lại export từ localhost, xong import lại lên host thì ok hết, font chữ đã fix.

Nếu dữ liệu nhỏ chừng vài MB thì backup bằng phpmyadmin, còn nếu dữ liệu bự thì xài

Hidden Content

Give reaction to this post to see the hidden content.

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...