Jump to content
IPSViet.com

Sign in to follow this  
KID_SAITO

[SOLVED] Help không change default Lang được

Recommended Posts

Chào các bạn,

@Bim và các bạn cho mình hỏi chút, giờ mình đang chạy IPS 4.4.7, mình đã set default lang là tiếng Việt rồi, thế nhưng khi thử vào nó vẫn ra mặc định tiếng Anh, nếu mình disable English đi thì mới hiện lên tiếng Việt, mặc dù trong menu xổ xuống của tùy chọn ngôn ngữ vẫn thấy tiếng Việt là default.

lý do tại sao lại như vậy nhỉ? các bạn chỉ giúp mình nhé.

mình đang nghi ngờ ko bít có phải do mình sử dụng dns và ssl của cloudflare nên nó lưu cache lại ko? tại khi mình thử ping domain thì thấy nó point về IP khác (chắc là của cloudflare) mà ko phải là ip của VPS. trước đây dùng freedns.vn rồi point A về thì vẫn ra IP của VPS, mà sao bên clouflare nó lại về ip của nó nhỉ? như vậy mỗi lần login vào host panel hay FTP đều phải dùng IP chứ ko dùng domain được, khá khó chịu, nhưng vì nó free nên tạm thời cứ phải dùng :D

các bạn chỉ giúp mình nhé, cám ơn rất nhiều

Chọn ngôn ngữ mặc định xong bấm cái dropdown menu có cái set as member’s language nữa để reset cái lang mà mem đã chọn trước đó.

Còn nếu muốn hiện ip mặc định của host thì tắt cái đám mây màu cam của cloudflare đi ở các records đã add.

• Like 1

1 minute ago, Bim said:

Chọn ngôn ngữ mặc định xong bấm cái dropdown menu có cái set as member’s language nữa để reset cái lang mà mem đã chọn trước đó.

Còn nếu muốn hiện ip mặc định của host thì tắt cái đám mây màu cam của cloudflare đi ở các records đã add.

like

biết sao ko? yêu Bim nhất nè 😘

cái ngôn ngữ mình cũng đã set hết lại cho all mems rồi, mới kiểm tra lại, ra là máy mình lưu cache chứ ko phải do lỗi 😋 thử máy khác là về lang Việt hết, hì, sorry all

còn cái IP kia thì thanks Bim lần nữa nhé, giờ mới để ý là bật cái đám mây vàng là nó dùng proxy, hì :D

• Like 1

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...