Jump to content
IPSViet.com

Sign in to follow this  
nobita

[SOLVED] Giúp tớ chuyển link từ localhost thành domain với

Recommended Posts

Trước tớ cài trên localhost, nhưng nay tớ chuyển thành domain, nên nhiều link nó chạy dạng localhost/forum mà không phải là domain/forum, tớ đã chỉnh trong file conf_global.php nhưng có vẻ chưa đủ vì có một số hình ảnh trên forum không hiện được,tớ phải chỉnh thêm ở đâu nữa giúp mình với ?

2 hours ago, nobita said:

Trước tớ cài trên localhost, nhưng nay tớ chuyển thành domain, nên nhiều link nó chạy dạng localhost/forum mà không phải là domain/forum, tớ đã chỉnh trong file conf_global.php nhưng có vẻ chưa đủ vì có một số hình ảnh trên forum không hiện được,tớ phải chỉnh thêm ở đâu nữa giúp mình với ?

Bạn xóa cache xem. Nếu không được thì vào database đổi toàn bộ từ "localhost" thành "domain-cua-ban.com"

• Like 1

38 minutes ago, hellomyfriends said:

Bạn xóa cache xem. Nếu không được thì vào database đổi toàn bộ từ "localhost" thành "domain-cua-ban.com"

trước thì trong acp có phần board gì gì đó chỉnh lại đường dẫn, giờ lại phải chui vào database ợ :( thanks bạn...để tớ tìm xem sao.

Không phải do cache rùi, trong database tớ search cũng không có chữ localhost nào =.='' .... chắc ở đâu đó khác bạn à.

Vô ACP > Files > Storage Settings > Configuration chỉnh lại cái path

Xong chạy Get Support để xóa cache.

• Like 1

2 hours ago, Bim said:

Vô ACP > Files > Storage Settings > Configuration chỉnh lại cái path

Xong chạy Get Support để xóa cache.

nó báo vầy :(

domain/forum/uploads does not exist.

trong folder tớ có sẵn hết rồi mà =.=''

On ‎18‎/‎05‎/‎2017 at 10:16 PM, Bim said:

Chắc chắn sai path mới thế.

tớ đã cài đặt 1 forum mới toanh với domain để xem lại path, và tớ thấy là 2 path giống nhau, không phải thay đổi nó, có nghĩa là nó nằm ở chỗ khác cậu à... với lại cái path này không phải là domain mà là path tới ổ cứng cơ..

Chạy get support là đủ rồi các bạn nhé =.='' .. nó tự động sửa lỗi cho mình...hixx hixx... thanks các bạn

• Like 1

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.