Jump to content
IPSViet.com

Sign in to follow this  
ngvcanh

[SOLVED] Diễn Đàn không gửi mail kích hoạt hoạt thành viên và resend validating

Recommended Posts

Đây là cài đặt Security

Capture.thumb.PNG.d7a221193277ca841e43db

Hôm trước trong cấu hình Email mình chọn SMTP thì khi vào Email Tester thì nó báo lỗi như sau

Capture1.thumb.PNG.9a42996323da908208941

Sau đó mình đổi lại thành PHP Mail() thì gửi thành công và đã nhận được mail.

Nhưng khi đăng ký thành viên mới thì nó lại không gửi mail, khi click Resend Validating nó báo gửi mail thành công nhưng kiểm tra mail cũng ko thấy

Bây giờ mình vào Email Tester gửi lại thì cũng không thấy gửi mail nữa, gửi bằng PHP Mail() thì báo successfully nhưng ko thấy nhận được còn gửi bằng SMTP thì nó báo lỗi như trên

Còn đây là Email Set-Up của mình

Capture2.thumb.PNG.9e0ffebe0a6d943415ca3

Host ko mở SMTP nên ko dùng dc SMTP. Còn gửi bằng phpmail được mà ko nhận dc mail thì coi chừng nó bị vô spam. Vào stats & Logs -> Email Error Log coi nó báo lỗi gì.

• Like 1

Trong spam không có mail nào cả, đã kiểm tra kỹ, còn trong Email Error Logs cũng không thấy báo lỗi gì hết

ông admin chính ko chịu dùng smtp của gmail mới khổ

vậy kêu host nó mở phpmail ra cho mà dùng, nếu dung vps thì tự enabled phpmail lên

• Like 1

vậy kêu host nó mở phpmail ra cho mà dùng, nếu dung vps thì tự enabled phpmail lên

php mail thì send test bình thường nhưng mem reg acc mới hoặc resend validation không send mail

Vấn đề của bạn khả năng cao là do host. Đã test bằng phpmail mặc dù báo thành công vẫn ko nhận dc mail nào. 

• Like 1

Vấn đề của bạn khả năng cao là do host. Đã test bằng phpmail mặc dù báo thành công vẫn ko nhận dc mail nào. 

Thank @Bim nhiều, mình đã pm với bên hosting

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...