Jump to content
IPSViet.com

Sign in to follow this  
ngvcanh

[SOLVED] Diễn đàn bị lỗi database

Recommended Posts

Không biết nó bị gì mà sáng nay vào bị lỗi thế này, mọi ngày vẫn hoạt động bình thường, giờ không vào dc admin luôn, mong các bạn xem và hướng dẫn cách giải quyết giùm

data vẫn bình thường

sau khi mình optimize database thì diễn đàn đã vào được nhưng mà mình thấy lạ là sao lại có các table giống nhau

data vẫn bình thường

sau khi mình optimize database thì diễn đàn đã vào được nhưng mà mình thấy lạ là sao lại có các table giống nhau

Hidden Content

Give reaction to this post to see the hidden content.

Hidden Content

Give reaction to this post to see the hidden content.

đây là màn hình optimize mà, nó vậy kệ nó

• Like 1

Coi log coi nó báo lỗi gì? File log nằm ở /cache/sql_error_latest.cgi

hình như bây giờ vào dc rồi nên không còn báo lỗi trong file đó nữa thì phải nữa thì phải, giờ trong file đó chỉ thấy lỗi này

Date: Thu, 16 Jul 2015 03:08:00 +0000
 Error: 145 - Table './caohocki_diendan/sessions' is marked as crashed and should be repaired
 IP Address: 66.249.71.11 - /forum/index.php?app=core&module=global&section=sitemap&sitemap=sitemap_core_forums.xml.gz
 ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
 mySQL query error: DELETE FROM sessions WHERE ip_address='66.249.71.11' OR id='google=335049f0b43db49049ce79c296ca435e_session'

Table sessions bị crash, vô phpmyadmin repair. Vẫn ko dc thì xóa hết content của nó. Ko dc nữa thì drop đi tạo lại (lấy ở test site khác hoặc từ backup)

• Like 1

Table sessions bị crash, vô phpmyadmin repair. Vẫn ko dc thì xóa hết content của nó. Ko dc nữa thì drop đi tạo lại (lấy ở test site khác hoặc từ backup)

vậy mình có cần xóa nội dung lỗi trong file /cache/sql_error_latest.cgi đi ko

File đó để báo lỗi và nó ko liên qua gì hay tác động gây ra lỗi, xóa hay ko xóa ko phải là cách giải quyết. 

• Like 1

File đó để báo lỗi và nó ko liên qua gì hay tác động gây ra lỗi, xóa hay ko xóa ko phải là cách giải quyết. 

vậy nếu mình không xóa nội dung đó vậy làm sao biết lỗi đó còn hay không

Còn lỗi thì file đó tự update lỗi mới nhất, có ghi rõ thời gian. Nếu bạn đã giải quuết rồi thì xóa nó đi cũng dc, nó sẽ tự tạo lại khi có lỗi.

• Like 1

Còn lỗi thì file đó tự update lỗi mới nhất, có ghi rõ thời gian. Nếu bạn đã giải quuết rồi thì xóa nó đi cũng dc, nó sẽ tự tạo lại khi có lỗi.

ok, thank bạn nhiều, hôm nay cả ngày không lập trình để support php, tối lại dc bạn support rất nhiệt tình :D

Edited by ngvcanh

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.