Jump to content
IPSViet.com

Sign in to follow this  
An Trần

[SOLVED] Help về chức năng tìm mật khẩu - thay đổi mật khẩu - kích hoạt Email đăng kí

Recommended Posts

Help về chức năng tìm mật khẩu - thay đổi mật khẩu - kích hoạt Email đăng kí
Chào các bạn mỗi lần quay lại lây lại mang về 1 làn gió lỗi mới cho các bạn cùng thảo luận :D

1 - Hiện tại website của m bị lỗi k đổi đc password k hiểu do tắt chưc năng nào hay là sao nữa mà k đổi đc :v 

2 - Email : mình có cấu hình cái gửi mail kích hoạt khi đăng kí thành viên - > chẳng có mail gửi về ( đã bật chức năng active qua mail ) 

-Thêm nữa là mặc dù đăng kí mail k gửi về có thể nghĩ là do host k hỗ trợ gửi mail nuhunwng k hiểu sao mail nó vẫn báo về các bài viết của member trong 1 topic nào đó  cho m = chính acc mail m gài vào website đó 

3 - Tìm lại mật khẩu , cái này m nghĩ do cấu hình mail của m hay do setting sao thì ms dính vậy tìm mk nhưn hông có mail gửi về  ( lại là email ) 

------------- Cần 1 cao nhân giúp đỡ 3 lỗi trên hoặc xem qua cái cấu hình mail giúp m --------------

Xin cảm ơn ! 

chắc mail vô spam

spam mail hay thư rác đều k có luôn bạn ạ :) 
demo : natgame.com bạn thử reg 1 acc rồi vào thay mk xem cho chực quan nhé hiện tại forum m để chế độ none email

check log xem, hoặc vô phần email gửi test xem nó có chạy không

Dùng phpmail() hay SMTP?

check log xem, hoặc vô phần email gửi test xem nó có chạy không

Dùng phpmail() hay SMTP?

log nè bạn 
Could not open a socket to the SMTP server (113:No route to host)
 mình sài phpmail () bạn ạ 

ban cho m xin cai cau hinh cua SMTP dc k m chinh ma  k thay mail gui ve

bạn vào phpinfo xem host bạn có hỗ trợ curl và openssl không?

Nếu có thì bạn đăng ký một account Mandrill cho dễ dùng, hoặc dùng thẳng của Gmail cũng được

Nếu host không hỗ trợ 2 cái trên kia thì bó tay, mail bảo nó enbaled phpmail(); lên

bạn vào phpinfo xem host bạn có hỗ trợ curl và openssl không?

Nếu có thì bạn đăng ký một account Mandrill cho dễ dùng, hoặc dùng thẳng của Gmail cũng được

Nếu host không hỗ trợ 2 cái trên kia thì bó tay, mail bảo nó enbaled phpmail(); lên

host mình hỗ trợ cái trên đó nhưng m k biết cấu hình của goolge ntn @@ cho m xin cái cấu hình của gmail ý
mình đã phải lên  máy bay google ra nước ngoài để xem hiện tại m đang sử dụng cấu hình SMTP của 1 trang web nhưng nó giới hạn chỉ gửi 20 mail 1 ngày huhu k biết kiếm thêm cấu hình SMTP nào cho nó mở rộng ra như google nhỉ m k biết cấu hình SMTP google ntn phần SMTP user vs pass k biết điền gì :3

Edited by An Trần

host mình hỗ trợ cái trên đó nhưng m k biết cấu hình của goolge ntn @@ cho m xin cái cấu hình của gmail ýmình đã phải lên  máy bay google ra nước ngoài để xem hiện tại m đang sử dụng cấu hình SMTP của 1 trang web nhưng nó giới hạn chỉ gửi 20 mail 1 ngày huhu k biết kiếm thêm cấu hình SMTP nào cho nó mở rộng ra như google nhỉ m k biết cấu hình SMTP google ntn phần SMTP user vs pass k biết điền gì :3

Hidden Content

Give reaction to this post to see the hidden content.

nếu mail bạn thiết lập bảo vệ 2 lớp , thì phải dùng app password 

Hidden Content

Hidden Content

nếu mail bạn thiết lập bảo vệ 2 lớp , thì phải dùng app password 

Hidden Content

mình ko có quyền xem bài viết bạn ạ :( 

mình ko có quyền xem bài viết bạn ạ :( 

Hidden Content

chắc không có đâu, thường hỗ trợ curl là băm được hết. Có khi ông ý chưa mở smtp + pop trong gmail setting

Guest
This topic is now closed to further replies.
Sign in to follow this  

• Recently Browsing   0 members

No registered users viewing this page.

• Create New...