Jump to content
IPSViet.com

Góp ý plugins

kayakosaekivn

Recommended Posts

Bạn Bim ơi! có thể làm plugin nhỏ thế này được không? 

Bên mình chuyên dịch thuật và đọc truyện nên rất cần 2 plugin này, plugins password, tag người vào mới đọc được, tránh tình trạng có những chương cao trào như sex mà người đọc không đủ tuổi và người dịch muốn ai đo chỉ được đọc topic hoặc comment đó thôi. 

Bạn bim giúp mình làm plugin trên thì mình cám ơn nhiều nhiều lắm.

Chờ nó có rồi mình up cho chứ mình ko có thời gian :(

​Nếu chờ thì không sao chứ sợ một cái là không có bạn à! IPB không có cộng đồng lớn như bên xenforo, nên cũng chỉ hy vọng có người việt rành ipb để nhờ vả làm thôi, chứ bọn nước ngoài tụi nó có làm đi nữa thì cũng không được như mong muốn lắm bạn à, Mình thấy người việt rất giỏi, nhất là bên IT, nên sản phẩm rất được, điển hình là bên xenforo, có rất nhiều sản phẩm do người việt làm ra, nên Bim có làm thì rất vui mừng, chờ cũng chả sao cả. 

Bạn Bim ơi! có thể làm plugin nhỏ thế này được không? 

Bên mình chuyên dịch thuật và đọc truyện nên rất cần 2 plugin này, plugins password, tag người vào mới đọc được, tránh tình trạng có những chương cao trào như sex mà người đọc không đủ tuổi và người dịch muốn ai đo chỉ được đọc topic hoặc comment đó thôi. 

Bạn bim giúp mình làm plugin trên thì mình cám ơn nhiều nhiều lắm.

​Cái plugin đầu tiên, IPB có sẵn tính năng đặt pass cho 1 box mà :-?? còn nếu đặt pass cho topic thì bạn có thể dùng hook (sos34) topic password protection 1.0.0

cái thứ 2, mình nói thật cái đó chỉ để hù thôi, tắt js đi thì copy tẹt. Còn nếu bạn thích thì search r tự tích hợp vào là được, chỉ 1 đoạn js thôi chứ không có j nhiều, mình nhớ là mình từng làm nhưng nhìn vô duyên nên dẹp luôn

​Cái plugin đầu tiên, IPB có sẵn tính năng đặt pass cho 1 box mà :-?? còn nếu đặt pass cho topic thì bạn có thể dùng hook (sos34) topic password protection 1.0.0

cái thứ 2, mình nói thật cái đó chỉ để hù thôi, tắt js đi thì copy tẹt. Còn nếu bạn thích thì search r tự tích hợp vào là được, chỉ 1 đoạn js thôi chứ không có j nhiều, mình nhớ là mình từng làm nhưng nhìn vô duyên nên dẹp luôn

​Hi ừ, vụ cái thứ nhất thì mình biết là vụ box có đặt password, nhưng cái mình nhắm tới là ở chỗ là mỗi topic và mỗi một comment bạn à, nếu đơn giản chỉ là đặt box hay một topic thì mình cũng không nêu ra làm gì, vụ thứ 2 mình biết chỉ là làm cảnh thôi cho nên mình mới có ý tưởng và cần có cho vụ pasword,nếu như bạn dịch một tác phẩm thì sẽ hiểu điều này ít nhiều về việc này có cần thiết hay không, bạn có thể qua các banlong.us, viptruyen v.v... thì họ có code một chức năng mua chương dịch tương đương với cái chức năng của mình chỉ khác là chỗ mua bán và chỗ phi lợi nhuận thôi.

Vụ plugins này đặt password, đặt câu hỏi và tag người nào theo ý muốn cho mỗi topic, mỗi một comment thì mình chắc là chưa có ai làm cả, cho nên mình chỉ hy vọng là có ai đó làm thôi. Cái này mình rất cần thiết về việc tạo dựng phục vụ cho forum bạn à

• Administrators

App riêng bên đó hầu như 200 trở lên bạn à. Mình có làm cho vài khách giá mỗi app độc quyền 200$, khi họ yêu cầu chức năng thì từ 20-50$. Chờ cho có ở marketplace họ bán rộng rãi mới có giá 5-15$ .Chức năng topic password thì bên đó có người bán rồi, chắc final ra họ mới up thôi. Mua vậy thì rẻ hơn.

không biết cái này có chức năng là mỗi comment là một mật khẩu hay tag người hay không?

​không có đâu.

Theo tớ biết: chống copy -> không có cách nào hiệu quả. 

Protect post: thông thường người ta sẽ viết app dựa trên hệ thống tiền tệ/ hoặc point -> các bài viết ( kể cả commnets) , author có quyền set $ hoặc point và hide content

Người muốn đọc thì chấp nhận mất $/ point do author set .  Nhưng đã vào đọc thì copy được hết.

Mình thì xin gợi ý một plugin rất đơn giản, không biết mọi người thấy có ích hay không: Một trang/tab riêng (có thể đặt tên là Recent Content hay Recent Activities chẳng hạn) để đặt các blocks như Recent Topics, Recent Posts, Recent Status Updates,... thay vì đặt trên sidebar. :)>-

• 2 weeks later...

Góp ý plugin, hiện tại có gallery rồi nhưng thiếu cái video do đó, @Bim có thể tạo plugin chèn link video và mp3 vào từ nguồn khác nhau vào gallery đi, nếu như tạo được chắc cũng giúp ích khá nhiều cho mọi người đó. Mặc dù gallery có chức video nhưng mà phải tải lên host làm vậy tốn dung lượng lắm và thêm mp3 nưa thì hay