Jump to content
IPSViet.com

[SOLVED] Lỗi There appears to be an error with the database.

quanglac

Recommended Posts

Diễn đàn mình truy cập vào thì bị dính lỗi này:

If you are seeing this page, it means there was a problem communicating with our database. Sometimes this error is temporary and will go away when you refresh the page. Sometimes the error will need to be fixed by an administrator before the site will become accessible again. 

Bình thương thì mình ACP -> Support -> Diagnostics -> Database Checker và Database Index Checker

để fix lỗi. Nhưng h ko vào được ACP để fix vì nó cũng hiện lên lỗi trên

Mình ko rành về SQL nên mình up nội dùng file sql_error_latest.cgi  lên nhờ mọi người giúp mình. Nội dung file mình đính kèm bên dưới

Hidden Content

Give reaction or reply to this topic to see the hidden content.

Table sessions của bạn bị lỗi, bạn vô phpmyadmin chọn nó rồi Repair

Date: Fri, 01 Nov 2013 00:54:40 +0000
 Error: 126 - Incorrect key file for table './cauhamne_rom/sessions.MYI'; try to repair it
 IP Address: 113.172.117.8 - /index.php?app=core&module=task
  • Like 1

Mình gửi acc qua nhờ Mon giúp nhé, mình ko tìm thấy nó ở đâu cả

Bạn vô phpmyadmin trong control panel của host ấy! ví dụ host linux chạy cpanel thường vô là: domain.com:2082 đăng nhập với user và pass nhà cung cấp gửi cho bạn!

Rồi vô phpmyadmin, chọn database của forum, tìm Table sessions, tick chọn table đó, kéo xuống dưới có option, chọn Repair rồi Ok là đc!

Bạn vô phpmyadmin trong control panel của host ấy! ví dụ host linux chạy cpanel thường vô là: domain.com:2082 đăng nhập với user và pass nhà cung cấp gửi cho bạn!

Rồi vô phpmyadmin, chọn database của forum, tìm Table sessions, tick chọn table đó, kéo xuống dưới có option, chọn Repair rồi Ok là đc!

:( mình đã vào đó hết rùi nhưng ko thấy table secsion ấy chứ, mình chọn tất cả các table rùi repair cũng ko được

• admin locked this topic
Guest
This topic is now closed to further replies.
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...